शाळा बंद..पण शिक्षण आहे (अभ्यासमाला-३६) || Online Study

0 Mr. Annasaheb Babar
शाळा बंद..पण शिक्षण आहे (अभ्यासमाला-३६) || Online Study


Online Study

दि. १९ मे २०२०  वार- मंगळवार

नमस्कार विद्यार्थी मित्र-मैत्रिणींनो!
     घरीच राहून आपण सर्वांची काळजी घेताय ना? कोव्हिड-१९ या साथीच्या काळात आपण सर्वजण घरी सुरक्षित राहून कोरोना विषाणूला पळवून लावू याची मला खात्री आहे.
    महाराष्ट्र राज्याच्या शालेय शिक्षणमंत्री मा.ना.वर्षा गायकवाड यांच्या प्रेरणेने  राज्य शैक्षणिक संशोधन व प्रशिक्षण परिषद, महाराष्ट्र, पुणे मार्फत आपण सुरू केली आहे विविध शैक्षणिक व सहशालेय उपक्रमांची मालिका! यातील उपक्रम १ ली ते १० वीपर्यंतच्या सर्व विद्यार्थ्यांनी कृती करून पहावेत आणि आनंद घ्यावा.
      आपण या अभ्यासमालेत कोरोना योद्धा ही एक  लिंक देत आहोत. या  लिंकवर आपल्याला इंग्रजी, हिंदी व मराठी भाषेमध्ये आपल्या नावाचे पुस्तक तयार करून डाऊनलोड करता येईल व वाचता येईल.
     त्याचबरोबर इयत्ता 5 वी व 8 वी शिष्यवृत्ती, 10 वी अभ्यासमाला आणि अवांतर वाचनासाठी एक पी.डी.एफ. पुस्तकही दररोज पुरवण्यात येत आहे. 
       गोष्टीच्या पुस्तकाबरोबरच आम्ही प्रथम संस्थेच्या मदतीने मिस कॉल द्या आणि गोष्ट ऐका ही सुविधा उपलब्ध करून देत आहोत. त्यासाठी आपल्याला दिलेल्या मोबाईल क्रमांकावर एक मिस कॉल द्यावा लागणार आहे. त्यानंतर आपल्याला एक फोन येईल फोनवरील सूचना ऐका आणि गोष्टींचा आनंद घ्या.

    
     सध्या लॉकडाऊन (बंद)च्या काळात आपला अभ्यास थांबू नये यासाठी आम्ही  दररोज आपल्यासाठी घेऊन येत आहोत ऑनलाईन अभ्यास व विविध उपक्रम! 

त्यासाठी आपल्याला आपल्या मोबाईलमध्ये दीक्षा ऍप डाऊनलोड करावे लागेल. त्यासाठी खालील लिंकला टच करा.





कोरोना योद्धा

मिस कॉल द्या आणि गोष्ट ऐका
खालील मोबाईल क्रमांकावर मिस कॉल द्या.
08033094243

आता कचरा नाही
प्लास्टोचे कुटुंब शोधुया!

अवांतर वाचन
आजच्या पुस्तकाचे नाव : चला पिपाणी बनवू

चित्रकला
ठोकळ्याचे चित्र

स्पोकन इंग्लिश
English speaking practice

संगणक विज्ञान
स्लाईडचा समावेश करणे किंवा स्लाईड काढून टाकणे

संगीत/नाटक
गायन 
रागाची परिभाषा व नियम

मजेत शिकूया विज्ञान
बर्नोलीचा फुगा

इयत्ता १०वी अभ्यासमाला
विषय - विज्ञान व तंत्रज्ञान भाग - १
पाठ - प्रकाशाचे अपवर्तन
घटक - पूर्ण आंतरिक परावर्तन

शिष्यवृत्ती परीक्षा तयारी
इयत्ता - ५ वी
विषय - बुद्धिमत्ता चाचणी
घटक - आरशातील प्रतिबिंब

इयत्ता - ८ वी
विषय - मराठी
घटक - शुद्धलेखन

Stay home, stay safe!

आपला
दिनकर पाटील,
संचालक
राज्य शैक्षणिक संशोधन व प्रशिक्षण परिषद, महाराष्ट्र, पुणे

Tag -

#online study app,#online study material,#online study app download,#he online study app,#create an online study guide,#online study best app,#online study class,online study class 10,#online study course,#online study class 8,#online study for class 5

टिप्पणी पोस्ट करा

0 टिप्पण्या
* Please Don't Spam Here. All the Comments are Reviewed by Admin.

#buttons=(Ok, Go it!) #days=(20)

Our website uses cookies to enhance your experience. Check Out
Ok, Go it!
close